![](https://www.jst.co.th/wp-content/uploads/2017/01/SDL.png)
![](https://www.jst.co.th/wp-content/uploads/2017/01/SDL-U-781x1024.png)
SDL Introduction
SDL series เครื่องอบเม็ดพลาสติกพร้อมระบบลำเลียงแบบ “Standard” รวมการอบเม็ดพลาสติกและการลำเลียงเม็ดพลาสติกอยู่ในเครื่องเดียวกัน เหมาะสำหรับเครื่องฉีดพลาสติกขนาดใหญ่ที่มีข้อจำกัดเรื่องความสูงของพื้นที่โรงงาน การจัดชุด SDL จะมาพร้อมกับหัวรับเม็ดแบบ photo sensor นอกจากนี้ยังสามารถเลือกการลำเลียงแบบ 2 ขั้นด้วย SAL-900G อีกด้วย
SDL-U Introduction
เครื่องอบเม็ดพลาสติกพร้อมระบบลำเลียง SDL-U รวมการอบเม็ดพลาสติกและการลำเลียงเม็ดพลาสติกแบบ 2 ขั้นอยู่ในเครื่องเดียวกัน เหมาะสำหรับเครื่องฉีดพลาสติกขนาดใหญ่ที่มีข้อจำกัดเรื่องความสูงของพื้นที่โรงงาน การลำเลียงเม็ดพลาสติกของรุ่น SDL-U สามารถลำเลียงได้ 2 ขั้นคือ จากถังเม็ดพลาสติกไปยังเครื่องอบเม็ดพลาสติก และลำเลียงเม็ดพลาสติกที่ผ่านการอบแล้วไปยังเครื่องฉีดพลาสติก
![](https://www.jst.co.th/wp-content/uploads/2020/09/SDL-1-1-683x1024.jpg)